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CHAMA CHA USHIRIKA WA AKIBA NA MIKOPO CHA WAFANYAKAZI 

WA  NSSF 

 

(NSSF EMPLOYEES SACCOS LTD) 

 

S.L.P 19910, DAR ES SALAAM. 

 

 

DSR. 2056 

 

 

MKATABA WA MKOPO  

 

Baina ya 

 

NSSF SACCOS LIMITED 

 

(Ambaye ni MKOPESHAJI)            

 

NA 

 

Ndugu: ………………………………………………………………………………….. 

 

Wa S.L.P……………………………………. Simu: 

…………………………………….. 
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(Ambaye ni MKOPAJI) 

 

 

 

 

Mkataba huu umetayarishwa na: 

 

NSSF EMPLOYEES  SACCOS LIMITED 

 

MKATABA WA MIKOPO 

 

Mkataba huu umefanyika leo siku ya tarehe ……… ya mwezi………..mwaka 20…......... 

Baina ya Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo cha Wafanyakazi wa NSSF chenye 

namba ya usajili DSR 2056 kilichoanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Vyama vya 

Ushirika Na. 6 ya Mwaka 2013, (na Kanuni zake) na anwani yake ni S.L.P 19910, DAR 

ES SALAAM (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama MKOPESHAJI) kwa 

upande mmoja.  

Ndugu …………………………………………………………………………….ambaye ni Mwanachama  

wa Chama mwenye namba …….…… katika Daftari la Wanachama, wa S.L.P 

…………………………………..…….. na mwenye namba ya 

simu…………………………….….(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama 

MKOPAJI) na neno “Mkopaji” linaweza kujumuisha Warithi wa mali za Mkopaji, 

Wamiliki, Wasimamizi au Wadhamini wake, kadri itakavyohitajika), kwa upande 

mwingine. 

 

KWA KUWA: 

 

(i) MKOPESHAJI baada ya kuzingatia maombi yaliyowasilishwa na MKOPAJI 

amekubali kumpatia huduma ya mkopo MKOPAJI kwa mujibu wa Masharti na Sera ya 

Mikopo ya Chama. 
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(ii) MKOPAJI ameomba kwa hiari yake kupatiwa huduma ya mkopo kutoka kwa 

MKOPESHAJI. 

(iii) MKOPESHAJI ambaye ni Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo 

kilichoanzishwa kwa mujibu wa Sheria. 

(iv) MKOPESHAJI  ambaye amekubali kumpatia huduma ya mkopo MKOPAJI. 

(v) MKOPAJI ni Mwanachama hai wa Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo cha 

Wafanyakazi wa NSSF. 

(vi) MKOPAJI amekubali kupewa huduma ya mkopo kutoka kwa MKOPESHAJI. 

 

KWA HIYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:- 

1. Baada ya kutiwa saini kwa mkataba huu, Mkopeshaji atampatia Mkopaji mkopo 

wenye thamani ya fedha  za kitanzania Tshs………… yaani ………….. (Taja kiasi 

kwa maneno) na Mkopaji anakiri kupokea kiasi kilichotajwa. 

2. Mkopaji anaahidi kuwa atarejesha mkopo aliouchukua wenye riba ya Tshs. 

……………….yaani ………………(Taja kiasi kwa maneno) kwa kipindi cha miezi 

……………( ) kwa maana hii, Mkopaji atarejesha Mkopo huokikamilifu pamoja na 

riba yote kabla ya au ifikapo terehe ……………..mwezi………………mwaka 20…… 

3. Mkopaji atafanya marejesho kila mwezi kulingana na jedwali la marejesho 

lililoambatishwa kwenye Mkataba huu. 

4. Mkopaji akishindwa kufanya marejesho ya kila mwezi kikamilifu (mkopo msingi 

na riba) kwa mujibu wa jedwali lililoambatishwa, atapata adhabu ya asilimia ….. 

kwa kila mwezi husika. 

5. Mkopaji ameweka mali zilizotajwa hapa chini kama dhamana ya mkopo ambazo 

pamoja na ; hisa za hiari, akiba na dhamana za wadhamini zitatumika kulipa 

deni iwapo Mkopaji atashindwa kulipa deni hilo kwa wakati 

 

(i) Hisa za hiari zenye thamani ya Tshs. ……… (kwa maneno) 

Shilingi…………………………………….. 
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(ii) Akiba zenye thamani ya Tshs. ……… (Taja kiasi kwa maneno) 

Shilingi……………………………………………………..  

(iii) Mali ya Mkopaji iliyopo (a)……………… (b)……………………(taja 

aina ya  mali na eneo/mahali dhamana ilipo). 

(iv) Mali za Wadhamini/Mdhamini: (1)…………..zenye thamani ya 

Tshs……... (Taja kiasi kwa maneno) Shilingi ……………… (taja aina ya 

mali, thamani yake na eneo/mahali dhamana zilipo)…………………….. 

(2)…………..zenye thamani ya Tshs……... (Taja kiasi kwa maneno) 

Shilingi ……………… (taja aina ya mali, thamani yake na eneo/mahali 

dhamana zilipo) ………………………………… 

6. Kwa mujibu wa Mkataba huu, mkopaji, mrithi/warithi wa mkopaji au 

Mdhamini/Wadhamini wa mkopaji hawataruhusiwa kuhamisha umiliki, kuuza, 

kupunguza au kutumia kama dhamana, mali iliyowekwa dhamana  hadi deni 

lote (litakalohusisha; mkopo msingi, riba pamoja na adhabu kama itakuwepo) 

litakapokuwa limelipwa.  

7. Mkopaji akishindwa kulipa deni lote (litakalohusisha; mkopo msingi, riba pamoja 

na adhabu kama itakuwepo) au kimoja wapo katika muda uliopangwa, 

Mkopeshaji atakuwa na haki ya kuchukua hatua za kisheria kukomboa deni lake 

ikiwa ni pamoja na kutwaa na kumiliki dhamana iliyowekwa au kuuza dhamana 

hiyo ili kulipa deni bila kulazimika kuomba mamlaka ya kisheria ya kufanya 

hivyo, baada ya kumtaarifu Mkopaji kwa Maandishi. 

8. Iwapo Mkopaji atashindwa kulipa deni lote na riba au kimojawapo na 

Mkopeshaji akaamua kuchukua hatua za kisheria kama ilivyokubaliwa katika 

kipengele cha “5” hapo juu, ikiwa ni pamoja na kutwaa mali ya dhamana, kuuza 

au kufungua shauri ili kudai au kufidia deni  na gharama zote za kutekeleza 

hatua hizo zitalipwa na Mkopaji. 

9. Kwa mujibu wa Mkataba huu, Mdhamini/Wadhamini watawajibika wakati 

wowote kumhimiza Mkopaji kulipa deni lake na kwamba ikitokea mkopaji 



 

5 

 

ameshindwa kulipa deni lake hatua za kisheria zilizotajwa katika sharti la tano 

na sita (5 na 6) hapo juu zitachukuliwa dhidi ya Mdhamini au Wadhamini wa 

Mkopaji. 

10. Mkopaji anakubali taarifa zilizotolewa ndani ya Mkataba huu zitutmike katika 

usimamizi wa mikopo. 

11. Mkataba huu, hautaathiri masharti mengine ya lazima kuhusu mikopo 

yaliyowekwa kwa mujibu wa Sheria ya Vyama vya Ushirika, Sheria ya Huduma 

Ndogo za Fedha pamoja na Kanuni zake, Masharti ya Chama pamoja  na Sera 

ya Mikopo. 

12. Sheria ya Vyama vya Ushirika, Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha pamoja na 

Kanuni zake zitatumika kutatua suala au mgogoro wowote kuhusu Mkataba huu. 

13. Mkopaji anaridhia taarifa za mikopo au mkopo wake kuwasilishwa kwa taasisi 

zinazochakata taarifa za Wakopaji Tanzania (Credit Bureau) muda wowote 

pasipo kutaarifiwa. 

14. Fomu ya mkopo na fomu nyingine zitakazosainiwa na mkopaji zitakuwa sehemu 

ya mkataba huu. 

15. Tarehe aliyopata mkopo……………………........ 

16. Tarehe ya kuanza kulipa  ……………………….. 

17. Tarehe ya kumaliza kulipa ……………………… 

18. Kiwango cha Riba …………………………….% (kwa mwezi/mkupuo) 

 

KWA KUZINGATIA USHUHUDA ULIOTOLEWA HAPO JUU, MKATABA HUU 

UMESAINIWA NA WAHUSIKA SIKU, TAREHE, MWEZI NA MWAKA KAMA 

IFUATAVYO.  

Mkataba huu umefikiwa na kushuhududiwa leo tarehe…………. mwezi………….. 

mwaka…………………… kama unavyoonesha hapa chini kati ya MKOPESHAJI na 

MKOPAJI 

Umetiwa muhuri na NSSF EMPLOYEES SACCOS Limited na umepokelewa mbele yetu 

tarehe ……………….. mwezi …………………… mwaka ……………………. 
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UMESAINIWA na   KUPOKELEWA NA:  

…………………………………………………………… ambaye  

anaelewa lugha iliyotumika katika uandaaji wa Mkataba              ……………………………. 

huu leo tarehe …………………mwezi……….mwaka 20…….                  Saini ya Mkopaji 

 

 

UMESAINIWA na   KUTOLEWA NA:  

…………………………………………………………… ambaye  

anaelewa lugha iliyotumika katika uandaaji wa Mkataba              ……………………………. 

huu leo tarehe …………………mwezi……….mwaka 20…….                  Saini na  Muhuri 

                                                                                                  wa Mkopeshaji 

 

 

(Tamko hili ni lazima litolewe mbele ya waliotajwa hapo chini) 

MBELE YANGU KAMISHINA WA VIAPO/WAKILI/HAKIMU/MDHAMINI WA MKOPO 

JINA: …………………………………………………………….……………… 

SAINI: ……………………………………… 

ANUANI/SIMU: ………………………………………………………… 

WADHIFA: …………………………………… 
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