AGENDA NA 5

YATOKANAYO NA MKUTANO MKUU WA 50
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YATOKANAYO NA MKUTANO MKUU WA 49 WA MWAKA 2020
	S/NO.
	MAAGIZO
	UTEKELEZAJI

	1 
	Mikopo ya ELCT ND SACCOS na SCCULT.
	. Tulitegemea kupata mkopo kutoka ELCT ND lakini kutokana na kutokukubaliana nao tukaghairisha kuchukua na kutafuta sehemu nyingine. Chama kimefanikiwa kupata mkopo wa TZS. 50,000,000.00 (Milioni hamsini tu)

	2
	Tovuti na mfumo.
	Chama kimefanikiwa kuwa na tovuti yake na imejiunga na mfumo wa TMA (Speed finance) ambazo kwa sasa zipo katika hatua ya majiribio. 

	3
	Gawio kwa wanachama (Mtaji kwa Chama)
	Chama kimependekeza kuanzia Januari 2023 wanachama watakuwa wanaweka amana fedha zao kwa faida ya asilimia saba (7%) kwa mwaka na hisa za hiari kwa faida ya asilimia saba (7%) kwa mwaka. Hii pia ni njia ya kusaidia Chama kupata Mtaji kwa gharama nafuu.

	4
	Kuomba wataalam wa kushughulikia usafishaji wa taarifa
	Kibali cha kupata hawa watu kimeshakamilika kinachosubiriwa kwa sasa ni kukamilisha upatikanaji wa taarifa za kibenki ili kuwaita waje kuanza kazi.

	5
	Utoaji wa yeti vya hisa kwa wanachama
	Zoezi hili limesogezwa mpaka mwakani ili kusubiria zoezi la usafishaji wa taarifa za wanachama kukamilika

	6
	Uongezekaji wa mishahara ya watendaji.

	Mishahara imeongezeka kama ilivyopitishwa na mkutano mkuu

	7
	Utoaji wa viwango vipya vya mikopo
	Mikopo yote imetolewa isipokuwa mkopo wa kibati, bajaji na boda boda.

	8
	Ukomo wa madeni wa TZS. 800,000,000.00
	Tumefanikiwa kupata kibali cha TZS milioni 550.00 kutoka kwa Mrajisi. Mpaka sasa  tumetumia TZS. 350,000,000.00 ambapo TZS. 300,000,000.00 ilitumika kukopea benki ya AZANIA na TZS. 50,000,000.00 ilitumika kukopea SCCULT 

	9
	Ubadhilifu uliofanyika katika chama
a) TAKUKURU (PCCB)

	TAKUKURU wameanza kushughulikia faili letu mwezi Aprili 2022, na wamepelekewa nyaraka zote walizohitaji za kuanzia mwaka 2013 mpaka 2018, ambazo ni leja za wanachama, fomu za mikopo, hati za malipo, vishina vya benki, kitabu cha kupokelea hundi na vinginevyo. Pia wameshaanza kuhoji baadhi ya wanachama katika mikoa mbali mbali ikiwemo Dar es salaam, Arusha na mingineyo.

	
	b) POLISI

	Wawakilishi wa bodi wamefanya kikao na polisi mara moja mwaka huu kuhusu faili la chama. Na polisi wameomba kupelekewa taarifa za kibenki za wanachama ambao miamala yao inashida iliwaweze kuendelea na kazi yao.

	
	c) CRDB

	Bodi imefanya mikutano mara mbili na benki ya CRDB kutokana na dai la TZS.3.00 Bilioni la chama chetu. CRDB wamekubali kurudisha kiasi cha pesa ambacho miamala yake itathibitika kutoka SACCOS na lakini haikuwafikia wanachama. Kwa sasa chama kinaendelea kukusanya taarifa za kibenki kutoka kwa wanachama mbali mbali ili kukamilisha zoezi hili.

	
	d) Kesi ya Robert Konni

	Kesi ya dai la TZS.32,119,125.39 imehamishiwa mahakama ya wilaya Segerea  na iko katika hatua ya kukazia hukumu.

	
	e) Meneja Daud Bakar

	Benki ya CRDB wamekataa kufanya kazi na meneja Daud kwa kusema yeye ni kati ya wabadhilifu ndani ya chama chetu,na wamewasilisha  hundi tano zinazohusu ubadhilifu wake. Bodi iko katika uchunguzi wa tuhuma na pindi uchunguzi utakapokamilika hatua zitachukuliwa kwa mujibu wa sheria za kazi.
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